4 ஆம் வகுப்பு கணக்கு : பருவம் 3 அலகு 5 : பணம்
பயிற்சி 5.4 (பணம்)
கேள்வி பதில்கள் மற்றும் தீர்வுகள்
1. ப்ரியா 20 பலூன்கள் வாங்கினார். ஒரு பலூனின் விலை ₹ 6 எனில், 20 பலூன்களின் விலையைக் காண்க.
தீர்வு:
ஒரு பலூனின் விலை = ₹ 6
20 பலூன்களின் விலை = \( \text{₹ } 6 \times 20 \)
= ₹ 120
2. சிந்தாமணி தன்னுடைய பிறந்த நாளுக்காக 28 சாக்லேட்டுகள் வாங்கினார். ஒரு சாக்லேட்டின் விலை ₹ 7 எனில், 28 சாக்லேட்டுகளின் விலையைக் கண்டுபிடி.
தீர்வு:
ஒரு சாக்லேட்டின் விலை = ₹ 7
28 சாக்லேட்டின் விலை = \( \text{₹ } 7 \times 28 \)
= ₹ 196
3. அசோக் தனது நகரத் திருவிழாவிற்காக 9 அலங்கார காகிதங்களை ₹ 450 இக்கு வாங்கினார். ஒரு அலங்கார காகிதத்தின் விலை என்ன?
தீர்வு:
9 அலங்கார காகிதங்களின் விலை = ₹ 450
1 அலங்கார காகிதத்தின் விலை = \( \text{₹ } 450 \div 9 \)
= ₹ 50
4. கீதாஞ்சலி ஒரு பல்பொருள் அங்காடியிலிருந்து ₹ 70 இக்கு 10 கரிக்கோல்கள் வாங்கினாள் எனில், ஒரு கரிக்கோலின் விலை என்ன?
தீர்வு:
10 கரிக்கோலின் விலை = ₹ 70
1 கரிக்கோலின் விலை = \( 70 \div 10 \)
= 7
5. குப்பன் தன்னிடம் இருந்த ₹ 50 இல் ₹ 24.50 இக்கு கரிக்கோலும் ₹ 6.50 இக்கு பேனாவும் வாங்கினான். அவன் வாங்கிய பொருளின்டுதல் மற்றும் மீதமுள்ள தொகையைக் காண்க.
தீர்வு:
6. ஆசிரியர் தன்னுடைய மாணவர்களை அறிவியல் கண்காட்சிக்கு அழைத்துச் சென்றார். அங்கு நுழைவுக் கட்டணத்திற்கு ₹ 250 செலுத்தினார். பள்ளிக்குத் தேவையான அறிவியல் பொருட்கள் ₹ 320 இக்கு வாங்கினார். ஆசிரியரிடம் மீதம் ₹ 330 இருந்தது எனில், ஆசிரியர் வைத்திருந்த தொகை எவ்வளவு?
தீர்வு: