4th Maths Term 3 Unit 2: Framing Word Problems (Numbers)

Framing Word Problems - 4th Maths Term 3 Unit 2

4 ஆம் வகுப்பு கணக்கு | பருவம் 3 அலகு 2

வார்த்தை கணக்குகளை உருவாக்குதல் (நான்கு செயல்பாடுகளையும் பயன்படுத்தி)

4th Maths : Term 3 Unit 2 : Numbers

வார்த்தை கணக்குகளை உருவாக்குதல் (நான்கு செயல்பாடுகளையும் பயன்படுத்தி)

எடுத்துக்காட்டு 1
கீழுள்ள படத்தை உற்றுநோக்கி, எவ்வாறு கேள்விகள் உருவாக்கப்பட்டிருக்கின்றன என்பதைப் பார்க்க.

Fruit Shop Price List

வினா விடை (Questions & Answers)

i. கேள்வி
ஊட்டி ஆப்பிளின் விலை எவ்வளவு? நீ ஏன் அதனைத் தேர்ந்தெடுத்தாய்?
விடை:
1 கி.கி ஊட்டி ஆப்பிளின் விலை = ₹180. எனக்கு ஊட்டி ஆப்பிள் பிடிக்கும்.
ii. கேள்வி
3 கி.கி பச்சை வாழைப்பழத்தின் விலையைக் கண்டுபிடி.
விடை:
3 கி.கி பச்சை வாழைப்பழத்தின் விலை = \( 3 \times ₹100 = ₹300 \)
iii. கேள்வி
சிம்லா ஆப்பிள், பூவன் வாழைப்பழம், பேயன் வாழைப்பழம் இவற்றில் தலா ஒரு கிலோ வாங்கினால் இவற்றின் மொத்த விலை என்ன?
விடை:
1 கி.கி சிம்லா ஆப்பிள் + 1 கி.கி பூவன் வாழைப்பழம் + 1 கி.கி பேயன் வாழைப்பழம்

\( = ₹250 + ₹90 + ₹140 = ₹480 \)
iv. கேள்வி
ஊட்டி ஆப்பிளுக்கும், சிம்லா ஆப்பிளுக்கும் இடையே உள்ள விலை வேறுபாட்டைக் கண்டுபிடி.
விடை:
இடையே உள்ள விலை வேறுபாடு = சிம்லா ஆப்பிள் − ஊட்டி ஆப்பிள்

\( = ₹250 - ₹180 = ₹70 \)
v. கேள்வி
மாலாவிடம் ரூ.70 உள்ளது. அப்பணத்திற்கு அவள் எத்தனை கி.கி பேயன் வாழைப்பழம் வாங்குவாள்?
விடை:
1/2 கி.கி